Diễn đàn 12A6-NTB
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn 12A6-NTB

Diễn đàn những người bạn đã từng chung lớp 10,11,12A6 Trường PTTH Nguyễn Thái Bình 1984-1987

You are not connected. Please login or register

Chào tất cả các em học sinh thân yêu lớp 12A6 của Thầy

ttha
nthao
dtnghia
thaydung
8 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Chào tất cả các em học sinh thân yêu lớp 12A6 của Thầy Empty DẠ CHÀO THẦY!!!!! Mon Jun 29, 2009 3:07 pm

ttha

ttha

em thật "ngỡ ngàng" khi thầy vẫn còn nhớ đến cô học trò "ngốc" ngày nào , dù thầy có thấy em xuất hiện với vai trò nào đi nữa thì với em "THẦY, CÔ" LUÔN LÀ "BÓNG CẢ" suốt đời....
cầu chúc thầy và gia quyến luôn mạnh khỏe và gặp vạn điều hạnh phúc!!!!!!!!!!
(có dịp, xin được thưa chuyện với thầy để 1 lần được thầy đánh gía xem đã : bớt dại ,bớt khờ, bớt ngốc.....tí nào chưa ạ????)

thaydung

Shocked Lời kêu gọi của Thầy đã có hồi âm, Thầy rất vui. Cám ơn các Em đã viết bài cho thầy, Còn các Em khác thì sao ...Thầy rất nhớ các Em. Thầy luôn mong các Em Thành Đạt trong cuộc sống, Hạnh Phúc trong cuộc đời. Cuộc Đời luôn đầy rẫy những bất trắc, không bao giờ mình cảm thấy thỏa mãn, hài lòng. Nên lúc nào vui được cứ vui. Hãy cởi mở tấm lòng của minh ra, Hãy tham gia Forum để tìm cho mình một chỗ dựa về tinh thần và các Em sẽ cảm thấy tình Bạn Bè cũng thật tuyệt vời. Thầy luôn tâm đắc một câu nói tiếng Anh : " LIFE GIVE LEMON, MAKE LEMONADE". Đại khái câu nói đó tạm dịch là : " Đời có mang cho ta những chua chát, Buồn phiền, ngang trái . Hãy biến nó thành ngọt ngào, êm dịu và vui tươi. Được không các Em? Trong cuộc sống, chắc có Em sẽ có những thành công nhất định, nhưng chắc cũng có Em không được thành công lắm, nhưng thầy hy vọng dưới mái nhà 12A6, các Em sẽ bình đẳng như nhau, luôn gắn bó, đoàn kết, thương yêu và giúp đỡ lẫn nhau. Thầy nói có đúng không ?
Chuyện Riêng :

• Cám Ơn Đỗ Nghĩa, Quản Thái, Tiến Hảo , Phùng Thúy, Như Hạnh còn nhớ đến Thầy .. Chúc Các Em luôn đạt được những điều mình ước muốn
  • Với Thúy Hà, Thầy rất thích Em. Mới ngày nào Em còn là một cô nữ sinh khờ khạo, Nay gặp lại Em dưới vai trò một MC thật chuyên nghiệp, thật ngọt ngào, thật phong cách . Chúc mừng Em. Còn chuyện Em nhờ Thầy, Yên tâm. Bạn nào ăn hiếp Em , Cứ báo cho thầy , Thầy sẽ mời Phụ huynh bạn đó và hạ Hạnh Kiểm Yếu ( méo mó nghề nghiệp ) . Hy vọng một ngày nào đó Thầy Trò mình có dịp ngồi trò chuyện với nhau.

ltdhung

ltdhung

Do diễn đàn của chúng ta dùng font Unicode nên khi trước khi đánh bài bên Word Hạnh phải nhớ chọn font Unicode (ví dụ như Arial) và bảng mã Unicode, đừng chọn font VNI và bảng mã VNI thì sẽ tránh được tình trạng bài viết khi paste qua đây chữ bị biến dạng không đọc được.

ptnhanh

ptnhanh

Duy Hùng ơi!
Hùng nói H viết ben word rồi past qua,H làm y như vậy nhưng sao bây giờ lại ra font chữ này,Hùng chỉ H cách sữa nhe,Cám ơn sư phụ.

ptnhanh

ptnhanh

Em chào Thầy

Thuý phone cho em đã có số phone cũa Thầy,tụi em rất vui mừng.
.Mặc dù đã qua 22 năm không gặp, nhưng khi nhắc tên Thầy tất cả hình ảnh trong ký ức sống lại mạnh mẽ,với Thầy nhóm học thêm tụi em có nhiều kỷ niệm,những buổi tối cúp điện,những buổi sinh hoạt ngoài giờ,ăn chè...nói chuyện về tương lai...nhiều nhiều lắm..
Tình Thầy trò nhẹ nhàng tha thiết thân mật vĩnh củư,đối với học sinh chúng em,gần Thầy Cô như có thêm sức mạnh và đam mê trong học tập.
Khi Thầy viết bảng bụi phấn rơi rơi,có hạt bụi nào rơi trên bục giảng,có hạt bụi nào vương trên tóc Thầy
Hình ảnh đó tuy đã qua nhưng lúc nào cũng đọng lại trong tâm

Còn vấn đề Thuý đưa lên ý kiến của Thầy,thật ra đó chỉ là cách xưng hô,quan trọng lòng kính trọng của tụi em đối với Thầy,nhưng ngặt nổi xả hội của mình đã hình thành câu thành ngữ "nhất tự vi sư,bán tự vi sư"nên bây giờ tụi em tập thử nhưng vẫn chưa quen thưa Anh Thầy..hihih.Thôi Thầy chịu khó ngồi trên ghế nhung,tham gia quan sát chung với tụi em nhe Thầy

Được sửa bởi ptnhanh ngày Sat Jun 27, 2009 1:17 pm; sửa lần 1.

qhthai

qhthai

Em chào thầy.

Thầy có khỏe không ạ,hôm trước các bạn dự họp mặt với các Thầy Cô về kể là Thầy vẫn còn nhớ hết mọi người và có hỏi cả tên em nữa làm em cảm động quá thầy ạ.Thường thì chỉ có học trò mới nhớ được Thầy Cô thôi chứ các Thầy các Cô mỗi năm lại một lứa học trò mới,hơn hai chục năm nhân lên biết bao nhiêu.Thầy vẫn dạy môn toán ở trường Nguyễn Thái Bình chứ ạ ?Thầy còn làm công tác Đoàn thanh niên không?Em vẫn nhớ như in cảnh luyện thi môn toán ở nhà Thầy,cảnh Thầy trò tranh luận về các bài tập (nhất là với Duy Hùng và Tiến Hảo) nhiều hôm đến tối mịt quên cả giờ về,đến lúc trong bếp nhà thầy bay lên mùi thơm mới chợt thấy đói cồn cào và đã quá giờ về từ lúc nào...
Em rất tiếc vì đã không gặp được các Thầy các Cô trong buổi họp mặt vừa qua.Em hy vọng sẽ sớm gặp lại Thầy trong một dịp gần đây.Nhân tiện em cũng mong Thầy tham gia diễn đàn của lớp để Thầy trò minh tâm sự trao đổi được nhiều hơn.

Kính chúc Thầy cùng gia quyến sức khỏe,hạnh phúc.

ptnthuy

ptnthuy

Bao ngày mong đợi Thầy xuất hiện lên diễn đàn. Em thật là vui và xúc động khi biết Thầy nhớ hết tụi em . Hôm em biết được tin tức về thấy tụi em mừng lắm . Lúc đi tìm nhà Thầy trong lòng cũng có chút hồi họp . Không biết Thầy Dũng bây giờ ra làm sao . Vóc dáng khuôn mặt tính tình có thay đổi nhiều không . Nhưng khi đến được nhà ,Thầy ra mở cửa là em nhận ra Thầy ngay .
Có lẽ với Thầy các bạn có nhiều kỉ niệm nên các bạn thương thầy lắm . Em mà không tìm được Thầy là Tiến Hảo sẽ nhằn em đó . Thầy ơi ! hỏi Hảo xem kỉ niệm đó là gì . Sao em thấy bạn ấy thương Thầy nhiều lắm ,mà em cũng thấy Thầy thương Tiến Hảo nhiều hơn em Ganh tỵ quá. ....
Thầy cho em gởi lời thăm chị Trang ,không biết chị Trang có nhận ra em khi gặp mặt không ?
Kính chúc thầy nhiều niềm vui va sức khỏe

8Chào tất cả các em học sinh thân yêu lớp 12A6 của Thầy Empty THẦY CHE DÙM EM!!!!!!!!! Thu Jun 25, 2009 1:06 am

ttha

ttha

DẠ THƯA THẦY!
em là bé hà , bé nhất lớp đó thầy .từ hồi vào forum tới giờ em bị mấy bác "già" 12a6 "đì" quá trời nên "già" hổng nổi đó thầy...!!!!!....hôm nay có thầy vô forum em mừng quá xin thầy thương mà che chở dùm ,xin thầy dùng "chức" thầy "đì" mấy "bác già 12a6" dùm em ,em xin gọi "thầy" là "thầy" suốt đời ạ.
kính chúc thầy và gia quyến vạn an , nhiều hạnh phúc !!!!!!!!!!!

nthao

Chào Thầy,

Nhớ thầy là nhớ "Tam thức bậc 2", nhớ "Tích phân, vi phân", "Hình không gian, quỹ tích", nhớ "Giao giữa một mặt phẳng và mặt cầu là đường tròn", "Giao giữa hai mặt phẳng là đường thẳng", những qui tắc "phải cùng, trái trái ..." .... vv còn nhiều nữa. Dù bao lâu đi nữa thì cũng không quên được, nó đã đi vào ký ức gắn liền với hình ảnh Thầy. Với em còn nhiều lý do khác nên rất khó quên thầy ...

Tụi em không còn trẻ gì lắm mà thầy cũng lớn hơn tụi em chắc không nhiều đâu ... Ở ngoài tụi em vẫn chung việc với nhiều người lớn hơn mình hoặc nhỏ hơn mình rất nhiều . Thầy tham gia forum càng nhiều thì diễn đàn sẽ vui hơn nhiều.

Nếu thấy vui , thầy có thể tham gia bất cứ sự kiện nào của lớp tụi em không chỉ trên diễn đàn này.

Chúc thầy nhiều sức khỏe.

dtnghia

dtnghia

Em xin chào thầy,

Em là Đỗ Trung Nghĩa. Lớp có 02 bạn tên Nghĩa. Một bạn là Nghĩa "cận" và Nghĩa còn lại là em.

Tiếc rằng hôm họp mặt lần thứ tư của lớp em không có dịp tham dự để được gặp lại Thầy và các Thầy Cô khác (Cô Mai, Cô Đơn, Thầy Đức, Thầy Trung).

Em nhớ rất rõ là thầy có nét chữ viết bảng rất đẹp, những nét luôn đứng và đều thật đều...

Mong các Thầy Cô cùng tham gia diễn đàn của chúng em. Tụi em cũng không còn trẻ nữa đâu, nghĩ lại giật mình thầy nhỉ?

Chúc Thầy luôn khỏe và yêu đời.

Học trò của Thầy,
Nghĩa Đỗ

thaydung

Shocked Các Em có nhớ Thầy không? Có Bạn nào có kỷ niệm về Thầy không : Xấu hay Tốt cũng được. Thầy muốn tìm lại quá khứ của 22 năm, xem Thầy như thế nào dưới mắt các Em . Thầy tham gia Forum của các Em có làm "Già" đi Forum của các Em không ? Nhớ viết cho thầy.

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]